Gabatarwa Ga Shafukan Bayani Game da Suduko da Suduko

post-thumb

Sudoku wasa da damuwa

Sudoku shine sabon abun birgewa don ya mamaye ƙasar. Idan kayi bincike ta shafukan yanar gizo daban-daban da kuma shafukan yanar gizo na wasan game Sudoku, zaku ga cewa mutane da yawa suna koma wa wannan wasan ƙalubale kamar sabon Rubix Cube. Idan ka girma a cikin shekarun 80 zai yi wuya ka manta da murabba’i mai gefe shida da launuka shida, amma Sudoku yana yin hakan.

Idan kuna tunanin Sudoku sabon wasa ne zakuyi kuskure. A zahiri, an ƙirƙira shi a cikin 1979 kuma an buga shi a cikin wata mujallar ƙwaƙwalwa ta Amurka. Wasan ya samo asali ne daga Howard Garns, tsohon mai zane-zane. Hauka ya mamaye Japan a cikin 1986 amma bai ɗauki matakin tsakiyar ba har sai 2005 lokacin da shafukan yanar gizo, littattafan wasan kwaikwayo da ma manyan kafofin watsa labarai suka sanya wasan Sudoku ya zama abin birgewa a duniya.

Mai yawan biyo baya

Idan kayi binciken yanar gizo don wasan Sudoku zaku ga yana da mabiya da yawa. Intanit ya zama cikakkiyar matattara ga waɗancan azatattun maƙiraru waɗanda aka keɓe don cika kwalaye da warware wasanin gwada ilimi. Akwai shafukan yanar gizo masu yawa waɗanda aka keɓe don wasan. Hakanan akwai gasa inda masu takara zasu iya cin kuɗi ko kyaututtuka. Koyaya, koyaushe, yawanci dole ne ayi da kanmu saboda akwai shirye-shiryen komputa waɗanda zasu iya warware matsalolin wasan Sudoku cikin sauri.

Sudoku a zahiri gajarta ce ta jumlar suuji wa dokushin ni kagiru. Fassara, yana nufin lambobi su kasance guda. A yadda aka saba, wasan wasa na Sudoku mai wuyar warwarewa shine layin 9 x 9 wanda aka kasu kashi tara zuwa tara 3x3. Wasu daga cikin ƙwayoyin suna da lambobi da alamu a cikinsu. Wasu kuma fanko ne. Manufar wasan shine yin fensir a cikin lambobin da suka ɓace ta hanya mai ma’ana, amma ka tuna, kowane lamba ɗaya zuwa tara ana iya amfani dashi sau ɗaya kawai.

Matsaloli masu bambanta

matakan wahala na wasan Sudoku sun banbanta. Za a iya yin wasanin gwada ilimi don dacewa da ƙwararrun ƙwararrun purean wasa ko sabbin masu fasaha. Ko da matasa zasu iya shiga cikin wasan Sudoku. Idan kun sami kanku mai sha’awar Rubix Cube a cikin shekarun 1980 to akwai kyakkyawar dama cewa wasan wasan Sudoku zai iya zama daidai da aikin bincikenku. Gwada shi kuma waye ya sani, zaku iya kamu!