Wasannin Layi na Lantarki Ga Masu Amfani da Microsoft Windows XP
Lokacin da kake kunna wasannin kan layi, zaku haɗi zuwa gidan yanar gizo ta intanet. Mutanen da suka mallaki kwamfutar da ke aiki a kan Microsoft Windows XP za su sami wasanni iri-iri na kan layi da aka tsara a cikin software din su, da suka hada da backgammon, checkers, zukata da sauransu. Lokacin shiga, masu amfani da Microsoft za su buƙaci shiga cikin Windows a matsayin mai gudanarwa don girka abubuwan haɗi ko yin canje-canje ga tsarin tsarin kwamfutarka da ake buƙata don gudanar da wasu wasannin kan layi.
Mutane da yawa sun fi son backgammon a matsayin ɗayan wasannin da suka fi so akan layi. Abinda Backgammon yake shine motsa duk sassan ku, ko duwatsu, a kusa da allon ba daɗewa zuwa cikin gida ba. Daga yankin gida, dole ne a cire gutsutsuren daga allon wasa ta hanyar zazzaɓi. Mutum na farko da zai ɗebe duwatsun duka za a ayyana shi a matsayin wanda ya ci nasara. A cikin Backgammon, zaku haɗi kan intanet tare da abokin adawar ku.
Masu dubawa
Checkers, wanda shine wasan wasan gargajiya, shima ɗayan shahararrun wasannin kan layi ne da wanzu. Abinda masu dubawa suke shine kayar da abokin hamayyar ka ta hanyar tsalle ka cire kayan sa. Hakanan zaka iya cin nasara ta hanyar sanya masu bincikenka ta hanyar da zata haifar da toshe abokin adawar ka daga motsi. Lokacin kunna Checkers a kan layi, zaku haɗi akan intanet tare da abokin adawar ku.
Ga mai tsattsauran ra’ayi, zukatan intanet sanannen zaɓi ne tsakanin wasannin kan layi. Zukata wasa ne na kati tare da ‘yan wasa hudu, kowannensu yana wasa da kansa. Abinda zukata suke samu shine samun ‘yan maki kadan-kadan yayin wasan. Lokacin da kowane ɗan wasa ya kai maki 100 sai wasan ya ƙare, a wannan lokacin ne ɗan wasan mai maki kaɗan ke cin nasara. Yayin kunna Zuciya akan layi, zaku haɗi ta Intanet tare da abokan adawar ku.
Koma baya
Reversi, wani shahararren wasannin kan layi wanda aka riga aka sanya shi cikin MS Windows XP, wasa ne da aka buga akan allon 8x8 tare da ɓangarorin baki da fari, ko duwatsu. Abinda kake so shine ka samu yawan kalar duwatsu a allon sama da abokin hamayyar ka. Za a iya juya duwatsu daga launi ɗaya zuwa wani ta hanyar kewaye sassan. Wasan ya ƙare yayin da babu ɗan wasan da ke da wata doka da ta rage. Yayin kunna Reversi akan layi, zaku haɗi ta intanet tare da abokin adawar ku.
Kwashewa
Wani shahararren wasannin kan layi don mai son katin an san shi da Spades, wanda shine wasan katin haɗin gwiwa tare da ƙungiyoyi biyu na playersan wasa biyu kowanne. Abun shine don ku da abokin takaran ku ku bada kwangila, sannan kuyi wasa da katunan ku cikin tsari tare da juna don yin yarjejeniyar. Kuna cin nasara lokacin da kuka isa maki 500 ko tilasta abokan adawar ku su sauka zuwa mummunan maki 200. Kamar yadda lamarin yake tare da duk sauran wasannin kan layi, zaku haɗi tare da abokan adawar ku da kuma abokan hulɗa akan intanet yayin kunna Spades akan layi.
Domin samun damar wasannin da aka riga aka girka tare da software ɗinku, danna ‘Fara’ sannan ‘Shirye-shirye.’ Gaba, danna ‘Wasanni’ sannan zaɓi daga wasannin kan layi waɗanda kuka ga akwai. Idan baku jera wasannin kan layi ba, wannan yana nufin cewa babu wanda aka girka tare da software ɗinku.