Yadda ake yin Ghillie Suit naka

post-thumb

A kwat da wando na Ghillie ko wani abu da aka fi sani da suna ‘yowie’ wani nau’in tufafi ne wanda yayi kama da daji. Sitireshin Ghillie galibi maharba, mafarauta har ma da sojoji suna amfani da yaƙi yayin yana hana su hangen nesa daga maƙasudinsu yayin da suke haɗuwa da kyau ta bayan fage don haka suka zama marasa ganuwa. Wannan kwat da wando yana da nau’ikan ganyayyaki iri iri da ake samu a cikin kewayen don hadewa mai kyau sosai ba tare da an gano shi ba. Waɗannan ganyayyaki da ƙananan bishiyoyi an haɗa su zuwa yanki guda ɗaya wanda ke aiki azaman tushe na Ghillie.

Tare da dukkan ganyaye da twangiyoyi da aka ƙara a gaba ɗaya, kwat da Ghillie na iya samun ɗan nauyi kuma mai ɗaukar, idan bai saba da sa shi ba tukuna, zai ji zafi ba dadi. Ghillie suits suna da saurin kamawa da wuta idan ba’a magance su tare da masu kashe wuta ba. Waɗannan ganyayyaki da ƙananan bishiyoyi suna da saukin kamuwa da kama wuta kuma suna iya ƙone mai amfani idan sun haɗu da wutar da ke haifar da wuta wanda shi ma dalili ɗaya ne da ya sa yin samfuran Ghillie ɗinku ba mai sauƙi ba ne saboda dole ne a yi la’akari da dukkan waɗannan yiwuwar don tabbatar da amincin mai sawa duk tsada.

Akwai hanyoyi biyu na yin kwalliyar Ghillie. Na farko, zaku iya siyan kayan kwalliyar Ghillie cikakke tare da duk abin da kuke buƙata don yin kayan Ghillie naku gami da sunadarai masu hana wuta don kauce wa kamawa da wuta yayin da abubuwan wuta ke nan. Zabi na biyu shine siyan kowane abu daban-daban kuma yin kwalliyar Ghillie daga karce da ƙara kowane abu ɗaya bayan ɗaya.

Sau da yawa ana tilasta wa mayaƙan yaƙi don yin nasu Ghillie saboda yanayin su na iya canzawa kuma neman sabon ƙarar Ghillie ba koyaushe zaɓi ne ba. Don haka, waɗannan mayaƙan da ke cikin gwagwarmaya suna yin nasu Ghillie amma waɗannan matakan ana yin su ne don amfani na ɗan lokaci kuma suna iya kama wuta da sauri idan sun kusanci maɓallin ƙonewa.

Idan kuna son yin tufafin Ghillie naku tun daga farko, kuna buƙatar ɗaukar kwanaki don yin kwalliyar kwalliya mai kyau wanda zai sa mai ɗaukar shi ya zama ba a ganin sa a yanayin sa. Hakanan kuma, a ƙarshe zaku kashe kuɗi da yawa ta hanyar siyan abubuwan da zakuyi amfani dasu amma zai ƙare amfani da ƙaramin juzu’i a kowane abu. Kawai tunanin yadda zaka adana idan ka sayi kayan kwalliyar Ghillie wanda yake cikakke ba tare da ƙarin kayan aiki ba kwata-kwata bashi da amfani a gare ka. Me yasa za ku ciyar da yawa idan kuna da mai rahusa, zaɓin ingantaccen lokaci wanda ke tabbatar muku da samun ƙarancin kyawun Ghillie?

Tare da kayan kwalliyar Ghillie, zaka sami cikakkun kayan aiki tare da cikakkun bayanai kan yadda zaka tara kayan Ghillie naka. Tunda ya riga ya cika kuma an ba ku umarni mai sauƙin bin, zaku sami lokaci da kuɗi. Wadannan kayan kwalliyar Ghillie suna da tsari da dalilai daban-daban. Kayan ku na ƙarshe, da zarar kun bi umarnin a hankali, zai zama daidai abin da aka tabbatar muku. Ba zaku sami garantin gamsuwa kamar wannan ba lokacin da kuka yi kwalliyar Ghillie daga fashewa kuma sakamakon ƙarshe na iya zama mara amfani kuma kawai kuna ƙare kashe kuɗin ku da lokaci ba komai.

Don haka me yasa har yanzu zaku sami dama kuma ku kashe lokaci da kuɗi idan za ku sami sakamako mai kyau ta hanyar sayen kayan kwalliyar Ghillie?