Gabatarwa zuwa Wasannin Renai

post-thumb

Wasan Renai shine wasan komputa na Jafananci mai ban sha’awa wanda ke mai da hankali kan hulɗar soyayya da ‘yan mata masu ban sha’awa. Yanayine na wasannin Bishojo. Renai wani gajeren gajere ne na Jafananci wanda ke nufin ‘soyayya’. Ba duka bane face wasannin Renai kaɗan waɗanda ke ƙunsar abubuwan batsa. Wasan Bishojo mai ɗauke da hotunan batsa na yau da kullun ana kiransu wasannin H wasu ana kiransu wasannin Renai. Sau da yawa ana amfani da sharuɗɗan sim da sabon labari don amfani da kalmar Renai cikin Ingilishi. Sharuɗɗan soyayya sim ko wasannin balaguro suna ƙayyade wasannin Renai sosai, don amfanin yau da kullun a cikin Ingilishi.

Halaye

Dokyuesi sun kafa taruka don wasannin Renai a 1992. A wasan Renai, ɗan wasan yana kula da rawar maza da ke kewaye da mata. Wasan wasan ya ƙunshi farawa tare da zaɓin ‘yan mata masu hankali, masu ƙoƙarin haɓaka’ ƙaunatacciyar ƙa’idar ‘ta ciki ta hanyar jigon tattaunawa. Wasa iri ɗaya yana ɗauke da ajali na lokacin wasa da aka ambata, kamar wata ɗaya ko shekaru uku. Lokacin da wasan ya ƙare, ɗan wasan ya kwance wasan idan ya kasa cin nasara akan ɗayan yan matan, ko kuma ‘gama’ ɗayan ‘yan matan, ko dai ta hanyar yin lalata da ita ko kuma samun madawwamiyar soyayya. Wannan yana bawa wasannin ƙarin darajar sakewa fiye da sauran nau’ikan wasan, tunda mai kunnawa na iya mai da hankali kan wata yarinya daban kowane lokaci, yana ƙoƙarin samun ƙarshen ƙarshe.

Akwai nau’ikan bambance-bambancen daban-daban don wasannin Renai: soyayyar makarantar sakandare ita ce mafi yawanci, amma wasan Renai na iya faruwa a cikin yanayin tsinkaye kuma ya ƙunshi ƙalubale kamar kare yarinyarku daga dodanni. Wasannin Renai, kamar yadda sunan su ya nuna, galibi suna ƙoƙari don yanayi na soyayya.

Shahararrun wasannin Renai

Mai zuwa kaɗan ne sanannun kuma sanannun wasannin Renai. Akwai dubunnan wasannin Renai, amma wasannin da ke cikin wannan jeri sun yi nasara sosai don jerin wasan Kwaikwayo su dogara da su.

  • iska
  • Kanon
  • Memories kashe jerin
  • Pia Carrot e yo koso (Barka da zuwa Pia Carrot)
  • ‘Yar’uwar Gimbiya
  • Zuciya
  • Tunawa da Tokimeki (Tunawa da Zuciya)
  • Labarin Soyayyar Gaskiya
  • Tsukihime (Gimbiya Wata)