Arcade na kan layi da Arcade na kan layi
Duk wanda ya taɓa kasancewa akan intanet ya kamata aƙalla yana da ilimin asali game da gidan yanar gizo. Tunanin da ke bayansu mai sauki ne. Akwai mutane da yawa masu gundura a duniya. Idan kun gundura, kuna so ku yi wasa da wani abu mai daɗi. Sabili da haka, kuna zuwa gidan yanar gizon da ke da wasanni kyauta don kunna don ku ɓata ɗan lokaci kaɗan. Kayan wasan kwaikwayo na kan layi kyauta ne mai kyau don ɗan ɗan nishaɗi yayin lokutan rashin nishaɗi.
Akwai fa’idodi da yawa ga amfani da gidan layi na kan layi don lokacin hutu. Na farko a bayyane yake. Kayan wasan kwaikwayo na kan layi kyauta ne. Ba za ku iya yin mafi kyau ba daga wasa wasanni kyauta. Kawai kalli yanayin sauran sauran wasannin. Idan ka je gidan wasan kwaikwayo na gargajiya, zaka gama biyan kudi da yawa. Zasu zahiri su yi maka lakabi da dime har sai kun tono wancan kwata na karshe daga aljihun ku don doke matakin na gaba. Gudun tafiya ne mai kyau, har sai kun ankara cewa kun kashe dala 20 kuma ba ku da komai don nunawa. Hakanan za’a iya faɗi game da wasannin bidiyo na yau da kullun. Ko dai kuna buƙatar na’urar wasan caca ta musamman ko kwamfuta mai ci gaba don kunna yawancin sabbin fitarwa. Sai dai idan kuna da kuɗi da yawa kuna ƙona rami a aljihun ku, tabbas ya kamata ku nemi madadin mafi arha. Ya kamata kayan wasan Kwaikwayo na kan layi suyi haka. Wasannin bazai da mafi kyawun zane ko labari. Su ne abin da suke. Suna da kyau, ƙananan wasanni waɗanda suke da fun don kunna ba tare da kwashe albarkatun kwamfutarka da yawa ba.
Kudin kuɗi ba shine babban fa’ida ga wasa wasanni a cikin gidan wasan kwaikwayo na kan layi ba. Abun takaici, akwai ‘yan wasannin bidiyo da yawa a halin yanzu da suke da gaske wasannin karba-da-wasa. Yawancin wasannin bidiyo zasu buƙaci sadaukarwa mai yawa wanda kawai bashi da amfani ga duk zaman wasanku. Akwai lokuta lokacin da kawai zaku so ɗaukar wasan arcade mai sauri wanda zaku iya dokewa a cikin minti 10 ko 20. Ba kowane wasa bane yake buƙatar zama masaniyar rawar-taka rawa wacce zata ɗauki tsawon awanni 80. Saurin gamsuwa da sauri na iya zama mai kyau ƙwarai. Kodayake, filayen filashi bazai zama cikakke cikakke ba kamar yadda yake da tarin gamesan ƙananan wasannin walƙiya don saurin zama. Shafukan yanar gizo da yawa suna ba da hanyoyi don adana fayilolin wasanku don ku karba washegari ku gama. Wannan yana da mahimmanci musamman tunda yana ba wa waɗannan rukunin yanar gizon damar samar da wasannin da suka ci gaba waɗanda har yanzu ana iya samunsu ga mai wasan arcade. Musamman, akwai wasu wasannin raye-raye da yawa waɗanda aka tsara don yin su a cikin ƙaramin zaman tsawon mako ɗaya ko wata ɗaya. Wannan hanyar, zaku sami mafi kyawun duniyan biyu a cikin kwarewar gidanku. Kuna iya yin wasa tare da kyakkyawan labari da haɓaka halayen gaske, wanda har yanzu ana iya samunsa ga waɗannan minutesan mintocin a ƙarshen hutunku.
Kamar yadda kake gani, kowa ya sami damar dacewa da ɗan gajeren lokacin wasan kan layi cikin kwanakin su. Da zarar ka sami shafin yanar gizo mai kyau, zaka sami damar samun kyawawan lokuta tare da danna maɓallin linzamin kwamfuta kaɗan kawai.