Wasannin Kwarewa Kan Layi

post-thumb

Zingaramar Girma na Wasannin Kwarewar Layi Rayuwa ta kasance da sauki haka, ko ba haka ba? Idan kana son yin magana da wani, za ka ɗauki wayar (ko ma je ka ziyarce su); idan kuna son cin kasuwa, da kuna yawo cikin gari kuyi sayayya ‘kuma idan kuna son yin wasan karta ko caca, zaku sauka zuwa gidan caca na gida. Yadda abubuwa suke canzawa.

Kodayake har yanzu yana da sauƙi, maimakon wayar kana da saƙon take ta kan layi tare da Yahoo, ko AOL; maimakon ka je babban kanti, sai ka yi sayayya ta hanyar yanar gizo kuma babban kantin ya zo maka; kuma maimakon zuwa gidan caca, kuna yin karta, caca da sauran wasannin fasaha da yawa akan layi.

Kuma wannan ci gaban ne a wasannin gwanintar kan layi, inda musayar kuɗi take kamar yadda zata faru a ‘rayuwa ta zahiri’, da masana da yawa sunyi imanin cewa kawai yana kaiwa ƙarshen ƙarshen danshin ruwan dusar kankara.

Menene Wasan Kwarewar Kan layi?

A cikin mafi sauƙin ma’anarta, wasan ƙwarewar kan layi shine duk abin da zaku iya fahimtar hikimarku da kowane mai amfani da ɗan adam, ko ingantaccen shirin software wanda zai maye gurbin abokan adawar mutum. Kodayake akwai wasannin gwaninta waɗanda ke kyauta, waɗanda suka ga babbar fashewa a cikin shahararrun su ne masu biyan.

Shahararrun wasannin gwaninta na kan layi sun haɗa da karta, caca, kayan aikin rumfa da makamantansu, kodayake akwai wasu nau’ikan. Misali, wasan bidiyo yanzu ya zama kamar shahara kamar wasan gargajiya na ‘gargajiya’ na yau da kullun, kuma har ma da gasa a duniya inda PC da masu wasan bidiyo za su iya haɗuwa don yaƙi da juna a yawancin wasannin da aka zaɓa don kyaututtukan kuɗi. , wanda zai iya zama kusan $ 250,000!

Me yasa Ya shahara haka?

Baya ga jin daɗin yau da kullun da zaku samu daga wasa da kuke jin daɗin wasa tare da abokanka a ƙarshen mako, poker na kan layi yana da girma don dalili ɗaya mai sauƙi - yawan kuɗin da yake samarwa.

  • Wasannin wasanni na kan layi suna haɓakawa sau huɗu fiye da kowane batun layi
  • Kasuwa zata bunkasa daga darajar dala biliyan 5.2 a yau, zuwa dala biliyan 13 a shekara ta 2011 (ko kwatankwacin $ 412 na SECOND!).

Ba tare da alamun raguwa ba, kuma sababbin kamfanoni suna shiga cikin nishaɗi don yanki na keɓaɓɓiyar fa’idar da wasannin ƙwarewar kan layi ke bayarwa, zaku ga dalilin da yasa kyaututtukan ke da jan hankali don sa ku a jirgin tun farko.

Yanzu ina kati na?