Wasa Rukunin Yanar Gizo

post-thumb

Mutane da yawa suna jin daɗin jin daɗin wasa mai kyau na wurin wanka (ko wasan biliyar idan kuna son yin sauti mai ban sha’awa). haɗa wasa mai kyau na iya zama da wahala kodayake. Dole ne ku yi tafiya zuwa mashaya ku yi addu’a don ku sami wanda yake da sha’awar wasa mai kyau, ko kuma ku sayi tebur kuma ku ci gaba da lalata duk abokanka don yin wasa. Shin, ba ku fatan akwai wata hanyar da zaku iya samun waha ta hanyar wasu nau’ikan dijital ko na lantarki? Tabbas kuna yi. Shin kun taɓa yin tunanin wurin waha na Intanet?

Yawancin arcades na intanet da yawa suna ba da manyan wasannin filasha waɗanda za a iya buga su kyauta. Waɗannan sun haɗa da wasannin wanka. Kullum zaka iya samun wasu abubuwan da zasu baka damar kunna wasan da kake so a matsakaiciyar madaidaiciya. Abubuwan sarrafawa suna da kyau kuma suna ba ku damar samun ƙwarewar wasa mai kyau cikin kwanciyar hankali ta gidanku.

Kuna iya tunanin cewa yin wasa akan Intanit zai haifar da ƙwarewar ta zama mara zurfi ko ƙasa da ban sha’awa. Ba zan yi muku karya ba. Kuna iya rasa jin daɗin walƙiya ko kuma nishaɗin buga ƙwallon. Bambancin bai yi yawa ba ko da yake. Za ku iya yin wasa da tunani iri ɗaya da ƙwarewar da kuka saba sanyawa cikin wasa. Har yanzu zakuyi tunanin abin da harbe-harbenku na gaba ya kasance, kuma ku gano kusurwa zuwa cikakkiyar kammala. Asali, kuna samun ainihin abin da kuke tsammanin za ku samu a cikin sharuɗɗan sarrafawa. Duk abin abu ne na kamala, don haka zaku iya tsara juyawa, iko, da kuma alkiblar kowane harbi tare da ɗan dannawa. Ba za ku iya buga komai ba.

Yanayin zai zama babban abu don amfani dashi ma. Akwai wasu wurare waɗanda zasu ba ku damar samun wasannin multiplayer. Wannan yana nufin cewa kai da wani mutum a wani wuri a cikin duniya za ku juya baya don yin wasa duka. Ba za ku iya tabbata da gano wannan ba kodayake, kuma ƙila ku dogara kawai da tsarin ƙira don samun gidan wanka. Wannan ba mummunan bane sau ɗaya idan kuka saba dashi kodayake. Suna kawai zira muku kwatankwacin yadda kuka taka rawar gani. Don haka, idan kuka ɗauki hotuna 100 don nutsar da ƙwallon takwas, ba za ku yi kyau ba. Aasa cikakkiyar hutu kuma nutsar da su duka, aljanna mafi girma. Pool da gaske kyakkyawa ne mai sauƙin ci. Ko da nau’ikan da suka fi rikitarwa, kamar su tara-tara, ba za su ɓata tsarin sosai ba. Kyakkyawan wasan walƙiya zai iya ɗaukar kusan duk wani abu da aka jefa shi don sakawa ɗan wasa mai kyau da ƙimar daidai.

Idan kai babban masoyi ne na wurin waha, ya kamata ka so ka kunna ɗayan sigar kan layi. Abin da yafi dacewa. Ba lallai bane ku je ko’ina, ba lallai bane ku sayi komai ba, ba lallai bane ku sake saita tebur, kuma kuna iya sauya wasanni cikin sauƙi. Idan zaku iya wuce wasu iyakokin yin wasa akan layi, yakamata ku sami damar yin baya da gaske kuma ku more kanku.