PS3 Menene Sabuwar Console akan Toshe wanda zai Cancanta?
An tsara asali don sakewa a watan Maris na 2006, amma an jinkirta har zuwa Nuwamba don yin aiki da wasu kinks da suka rage don aiki tare da sabuwar fasahar Blu-ray. Duk da haka, PlayStation 3 na ɗaya daga cikin kayan wasan kwaikwayo da ake tsammani a cikin shekaru, kuma alƙawarin na tsarin da zai kawar da gasar daga ruwa kawai. Tabbas, duk masu wasa, da masu amfani na yau da kullun, sun taɓa jin wannan waƙar da rawa kafin tare da kowane irin tsarin wasannin da ya taɓa fitowa (kowa ya tuna Sega CD ko Dreamcast?). Don haka menene gaskiya kuma menene tallatawa? Shin da gaske PlayStation 3 zai zama mai daraja duk talla (da jita-jita ƙarin farashin), ko kuwa zai zama abin da aka bari ne?
Dangane da wasan Kwaikwayo na farko a taron ‘yan wasa, PlayStation 3 ya zama ɗayan ɗayan tsarin da ke da matukar alfanu da zai taɓa fitowa. An tsara PS3 don zama fiye da wani na’urar wasan bidiyo kawai, amma duka a cikin nasara mai ban mamaki ta multimedia, kuma ps3 yakamata ya haɗa da wasu fasahohi na multimedia masu ban mamaki, kamar hira ta bidiyo, damar intanet, kallon hoto na dijital, odiyon dijital da bidiyo! duk wannan ban da ɗaukar wasan bidiyo zuwa sabon matakin gaba ɗaya. Ga wadanda daga cikinku suka sanya kudade masu yawa a tsohuwar tsarin PlayStation, kada ku damu: duk wasannin PlayStation 1 da na PlayStation 2 zasu iya dacewa da take tare da PlayStation 3. Wannan shine ɗayan farkon bayanan da aka fallasa kafin sakin PS3 na farko a taron gamer, shine cewa PS3 zai kasance mai jituwa gaba ɗaya. Wannan ya kasance ɗayan mahimman ƙwanƙwasawa akan sabon X-Box shi ne cewa har yanzu suna kan aiki don yin yawancin shahararrun wasannin X-Box masu jituwa akan X-Box 360.
Baya ga duk waɗannan fa’idodin, akwai wasu fannoni na fasaha waɗanda suka cancanci lura. PlayStation 3 yana da 256MB mai ban mamaki na ƙwaƙwalwar XDR da 256MB na GDDR3 ƙwaƙwalwar da aka keɓe don zane-zane. Baya ga wannan, masu zane-zane sun yi kama da tafi kwayoyi tare da ba wa PlayStation 3 damar iya adana nau’ikan adana bayanai da sauye-sauye da dama. Ganin cewa PlayStation 2 kawai ya goyi bayan katin ƙwaƙwalwa, sabon PS3 yakamata ya goyi bayan nau’ikan ‘ƙaramar hanyar watsa labarai.’ PS3 yana da tashoshin USB 6 na USB 2.0, ramin maƙallin ƙwaƙwalwa, ramin SD, kuma tsarin yana tallafawa ƙaramin haske. sony har ma ya adana sarari don rumbun kwamfutarka mai cirewa 2.5 ‘! Zuwa tekkie na caca na bidiyo, wannan tsarin ya zama kamar mafarki ne ya cika, kuma ya fi ƙarfin talla da ya zo da shi.