Yi Amfani da Wasannin Layi Domin Tserewa Gaskiya kuma Kuyi Nishaɗi

post-thumb

Ko ɗayan ɗalibi ne ko kuma yake aiki a wata sana’a, kowa na iya amfani da hutu daga matsalolin rayuwar yau da kullun. Saboda haka, mutane da yawa suna neman hanyoyin shigar da hankalinsu cikin wani abu ban da kawai tserewa na al’ada, kamar talabijin.

A wannan zamani na kere-kere, kwamfutoci yanzu sun zama muhimmin bangare na rayuwar miliyoyin mutane & # 8217; Koyaya, ana iya amfani da kwamfutoci fiye da buga takardu ko bincika imel. Tabbas, kwamfutoci yanzu manyan abubuwan nishaɗi ne a cikin su, kuma mutane da yawa yanzu suna gano irin nishaɗin da ake da shi na taka rawar kan layi.

Wasan multiplayer na kan layi ɗaya shine wanda ɗan wasa keyi yayin kasancewa yana haɗi da Intanet, akasin ko tare da wasu yan wasan Intanit. Yayin wasa za ku iya hulɗa tare da sauran dubunnan ‘yan wasa a kan sabar inda aka shirya wasan. Tunda waɗannan wasannin sun haɗa da dubban yan wasa suna wasa lokaci ɗaya tare da juna a cikin wata babbar duniya ta kama-da-wane, ana kuma kiransu Massively Multiplayer Online Games (MMOGs). Waɗannan an yi su ne kawai tare da haɓakar damar Intanet mai amfani da yanar gizo. [Misalai: Duniyar Jirgin Sama, Yaƙe-yaƙe na Guild]. A cikin wasu wasannin multiplayer da ke kan layi za ku iya hulɗa tare da membersan mambobi kaɗan waɗanda za ku iya yin aiki tare da su [Misalan: Sojojin Amurka, Source Counter Strike Source].

MMOGs babban kasuwanci ne a zamanin yau duk da cewa sabon abu ne sabon salo. Shahararrun su sun fara hawa ne a karshen shekarun 1990 lokacin da wasanni biyu & # 8211; Everquest da Ultima akan layi & # 8211; kama a cikin babbar hanya. Wadanda suka fara harbi kamar Quake, Wasannin da ba na gaskiya ba, Counter Strike da Warcraft 3 suma shahararrun wasanni ne masu yawa akan layi, amma ba MMOG bane. Har zuwa kwanan nan, waɗannan wasannin an buga su akan kwamfutar kawai. Koyaya, suna kamawa da sauri akan kayan aiki ma. Final Fantasy XI da Everquest Online Kasada wasanni ne waɗanda suke manyan abubuwa akan da’irar wasan bidiyo. Wasannin kan layi akan wayoyin hannu suma sun fara, amma har yanzu bai nuna alama ba saboda akwai takunkumin fasaha da yawa kamar yanzu.

Wasannin wasannin kan layi suna daɗa zama ruwan dare gama gari tsakanin masu ilimin kwamfuta. Koyaya, har yanzu akwai mutane da yawa waɗanda suke yin amfani da kwamfutoci a kai a kai, amma ba su da masaniyar ainihin wasan rawar da ke kan layi.

A sauƙaƙe, wasan wasa na kan layi kamar wasanni ne tun daga yarinta, a cikin cewa ‘yan wasan sun zama wasu halaye, kuma suna aiki tare da sauran’ yan wasan don ƙirƙirar al’amuran cikin wasan kanta. Adadin freedomancin kirkirar da playersan wasa zasu iya samu a cikin waɗannan nau’ikan wasannin shine abin da ke sa rawar rawar kan layi ya shahara sosai da fari.

Oneayan shahararrun wasannin wasan kwaikwayo na kan layi ɗaya shine sunan & # 8220; Guild Wars. & # 8221; A cikin wannan wasan, ɗan wasa na iya zaɓar wasa da sauran ‘yan wasa, ko wasa da mahalli kanta. Akwai haruffa huɗu na musamman waɗanda ɗan wasa zai iya zaɓar ya zama, kuma da zarar an kafa su, ɗan wasan zai iya zaɓa daga ajin Mesmer, Ranger, Monk, Elementalist, Necromancer, ko Warrior.

A yau ana samun nau’ikan salon wasanni daban-daban masu yawa, kamar su: (i) mmorpg (Wasannin wasan kwaikwayo masu yawa na kan layi). (ii) MMORTS (Wasannin dabarun ainihin-lokaci masu yawa da yawa). (iii) MMOFPS (Wasannin harbi da yawa a kan layi)

Ana iya samun wasannin wasan kwaikwayo na kan layi akan rukunin yanar gizo daban daban ta hanyar saukarwa kyauta ko kyauta. Ya kamata a lura cewa wasannin kyauta gabaɗaya basu da ci gaba kamar wasannin da aka biya, don haka wasanni kyauta sune kyakkyawan ra’ayi ga sababbin. Ga waɗanda suke da haƙuri kuma suna da sha’awar ƙirƙirar wasu abubuwa na gaskiya, wasan Kwaikwayo na kan layi abin sha’awa ne mai ban sha’awa.