Wasannin Bidiyo Daga Mai cuta da Dabaru Don Sharhi

post-thumb

Kamar yadda wataƙila ku sani cewa babu wanda yake son mai cuta. Koyaya, lokacin gano wasan mai bidiyo, ‘yaudara’ ba abin da kuke yi bane, amma ‘gano gajerun hanyoyi, nasihu da dabaru,’ ko alamun wasan bidiyo.

Wasannin bidiyo yawanci suna da rikitarwa mai ban mamaki, tun zamanin Pong da PacMan, cewa mawallafin wasan sun ɓoye wasu ƙofofi na baya da sauran gajerun hanyoyi don taimakawa ɗan wasan da ya gaji. Matsalar ita ce, yawancin kofofin baya an ɓoye su da kyau cewa mawallafa ɗaya ne zasu zubar da yaudarar wasan ko kuma babu wanda zai sami ƙofar baya.

Kuma ba wai kawai jinin bidiyo da kwarkwata wasannin bidiyo bane ke bada magudi ga mai kunna wasan. Takeauki cikakke ‘marar Neman Nemo’ don GameBoy Advanced. Wanene zai taɓa tsammani cewa akwai aƙalla lambobin yaudarar wasan bidiyo shida da aka ɓoye a can?

Kada kuyi kuskure, kuna tunanin kawai abubuwan hannu ne. Idan kunyi wasan bidiyo akan layi, misali, XBox Live, akwai samfuran alamun wasan bidiyo da akwai.

Tabbas, lambobin yaudarar wasan bidiyo da alamun wasa na iya zama mara amfani idan baku da wasan bidiyo. Kuma wannan shine dalilin da ya sa wasannin bidiyo suka samu a gidan yanar gizon.

Duk wani rukunin yanar gizon da suka cancanci ziyartar su ba wai kawai nazarin wasan bidiyo ne da makirci a gare ku ba. amma kuma zasu samar maku da abubuwan wasan motsa jiki. Gabatarwar wasan bidiyo ya bambanta da mai cuta ta hanyar ma’anar cewa a zahiri suna ‘tafiya da ku ta hanyar’ cimma nasarar wasu burin. Yaudarar wasan bidiyo, akasin haka, sau da yawa suna da murfi ɗaya ko biyu kamar ‘Shigar da xx312 a filin kalmar sirri.’

Akwai ra’ayoyi daban-daban na wasan bidiyo. Kowannensu yana da maki mai kyau da mara kyau. Ana yin bita game da wasan bidiyo na ƙwararrun masu bita waɗanda ke aiki don mujallu na wasan bidiyo. Wadannan sake dubawa rubutattu ne, masu zurfin gaske, kuma tabbas sun cancanci karantawa. Sauran marubuci marubuci mafi mahimmanci don nazarin wasan bidiyo sune ainihin masu amfani na ƙarshe. Yayinda mai amfani na ƙarshe zai ɗauki lokaci mai yawa yana wasa da wasannin bidiyo daban-daban akan shahararrun tsarin wasan bidiyo, sau da yawa zaku gano cewa su maza ne da mata masu ƙananan kalmomi. Ba sabon abu bane a sami bita da ke cewa ‘Kai! Shura Bu ** mutum. Ina so shi!’ Yanzu, wannan yana yiwuwa kawai a ɗan faɗi kaɗan game da wani wasan bidiyo, amma - nisan naku na iya zama daban-daban.

Babban abin da za a tuna shi ne cewa ba za ku saka hannun jari cikin wasan bidiyo ba idan akwai ‘yan mutane kalilan waɗanda suka rubuta bita game. Tabbas, idan kowa yayi imani da wannan shawarar, ba za a sake nazarin wasan bidiyo akan intanet ba, saboda kowa zai jira wasu ne su rubuta musu bita.

Hakanan akwai tsinkayen wasa. Gabatarwar wasan bidiyo yayi kamanceceniya da fim ɗin fim. Sun haɗa da dukkanin ɓangarorin masu ban sha’awa sosai kuma suna ba ku hangen nesa mai saurin fushi da fatan ku gaskata cewa duka wasan bidiyo a zahiri ya yi sanyi kamar yadda 90 dakika na fara wasan bidiyo suka ba ku damar kallo.

Masana’antar wasan bidiyo tana kan mararraba. Da yawan mutane suna kunna wasan sauya kan layi, yayin da tsarin wasan bidiyo kamar XBox Live da duk wasannin bidiyo na xbox suke a wajen, ana iya yin hasashen cewa kwanakin cusa farincikin ku kadai a cikin dakin ku ana shirin zama ‘koma cikin ranar. ' Kuma kamar yadda akwai ƙarin tsarin wasan bidiyo da suka zaɓi haɗin Intanet, za ku yi niyyar gano cewa ba za ku sake yin wasannin bidiyo kai kaɗai ba.